![](https://static.wixstatic.com/media/d78cb7_36a78af0b2e044cf9279910a550bf44e~mv2_d_4608_3072_s_4_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/d78cb7_36a78af0b2e044cf9279910a550bf44e~mv2_d_4608_3072_s_4_2.jpg)
ในโอกาสอันดีนี้ คุณไพฑูรย์ ปานสูง ประธานบริษัท เอสดีเจ อินเตอร์ จำกัด, คุณศรี ปานสูง กรรมการผู้จัดการบริษัทฯ, คุณเดช ปานสูง รองกรรมการผู้จัดการและผู้อำนวยการฝ่ายการเงิน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารบริษัท เอสดีเจ อินเตอร์ จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายถุงขยะเอ็นจอย (njoy) ถุงขยะที่ย่อยสลายได้เองในธรรมชาติและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ร่วมกันประกอบพิธีทำบุญเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสเปิดโรงงานผลิตถุงขยะแห่งใหม่ในเครือ “เอสดีเจ อินเตอร์” บนพื้นที่ 21 ไร่ ณ ตำบลกุรุคุ อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม
โดยโรงงานแห่งนี้สามารถรองรับการผลิตถุงขยะทั้งรูปแบบ OEM และแบรนด์เอ็นจอย ได้เพิ่มขึ้นถึง 2,000 ตันต่อเดือน พร้อมเร่งพัฒนาและยกระดับคุณภาพการผลิตเพื่อให้เป็นโรงงานสีเขียวอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมตามมาตรฐานสากล ซึ่งจะเริ่มเปิดดำเนินการผลิตได้ภายในปีนี้